“Trở lại năm 2013, tôi và chồng cũ chơi một trò chơi tên là TERA. Anh ấy bị ám ảnh bởi nó, đến mức anh ấy mang máy tính xách tay chơi game của tôi đến bệnh viện để anh ấy có thể chơi TERA trong khi tôi hồi phục sức khỏe sau khi sinh (kể cả trong một trong những bức ảnh đầu tiên anh ấy chụp với con trai của chúng tôi).
“Vài tuần sau khi con trai chúng tôi chào đời, anh ấy tìm thấy một cô gái tên là Athena đến từ Hy Lạp và họ bắt đầu dành nhiều thời gian cho nhau. Lúc đầu, tôi khuyến khích điều đó, nhưng cuối cùng, tôi phát hiện ra rằng anh ấy đang mua đồ trong trò chơi của cô ấy (bằng tiền thật của anh ấy). Khi không chơi game, họ nhắn tin Skype liên tục, thậm chí đến mức anh thay đổi thói quen ngủ vì cô.
“Tôi đã ngừng chơi trò chơi này bởi vì…ừm, tôi đã tham gia trò chơi này vì chồng cũ của mình, và bây giờ trò chơi đã bị hủy hoại. Tôi đang chứng kiến sự hủy hoại cuộc hôn nhân của mình.
“Một ngày trước đêm Giáng sinh, anh ấy nói với tôi rằng anh ấy sẽ chuyển về nhà mẹ anh ấy. Vào đêm Giáng sinh, Athena gửi cho anh những bức ảnh, và anh chính thức rời khỏi nhà mẹ mình. Vào ngày Giáng sinh, anh ấy nói với tôi rằng anh ấy muốn ly hôn.
“Kể từ đó, tôi không thể chơi TERA. [I also now feel like Christmas is] một ngày lễ vô nghĩa mà tôi chỉ kỷ niệm và làm điều đặc biệt cho con trai mình.
“Nhưng thật không may cho tôi, tôi đã không [immediately] rút ra bài học cho mình, và phải mất tám năm nữa tôi mới đủ mạnh mẽ để rời bỏ anh ấy và không bao giờ nhìn lại. Bây giờ tôi đang phát triển mạnh và đang được đối xử như những gì tôi nên làm.
“Nhưng sẽ không bao giờ chạm vào cái trò chơi chết tiệt đó nữa.” – Silfy, 31
Có trò chơi nào mà bạn sẽ không bao giờ chơi vì bạn liên kết chúng với người yêu cũ không? Có một số trò chơi đơn giản là quá tốt để từ bỏ không? Bạn có bao giờ thực sự hồi phục sau sự đau lòng không? Hãy cho tôi tất cả các câu trả lời của bạn trong các ý kiến.