Phim kinh dị là thể loại được nhiều người yêu thích, bên cạnh thể loại hành động. Có một số lý do khiến nhiều người thích xem phim kinh dị. Một trong những lý do chính khiến mọi người xem phim kinh dị là để cảm nhận adrenaline và sự hồi hộp. Phim kinh dị thường được tạo ra để gợi lên cảm xúc sợ hãi và hồi hộp, có thể mang lại trải nghiệm hồi hộp cho khán giả. Phim kinh dị thường chứa đựng những yếu tố bí ẩn, bất ngờ khiến khán giả thích thú. Vì vậy, trong bài viết này, chúng ta sẽ thảo luận về những bộ phim kinh dị tập trung vào búp bê bị ma ám hoặc búp bê quỷ. Bất cứ điều gì?
7Cậu bé
The Boy là bộ phim kinh dị phát hành năm 2016, do William Brent Bell đạo diễn. Bộ phim kinh dị búp bê này có sự tham gia của Lauren Cohan, được biết đến với vai Maggie Greene trong The Walking Dead. Tại đây, Lauren Cohan vào vai nhân vật chính Greta. Ngoài sự tham gia của Cohan, phim còn giới thiệu Rupert Evans, người đóng vai phụ Malcolm.
Greta (do Lauren Cohan thủ vai) là một cô gái trẻ nhận lời làm bảo mẫu trong một ngôi nhà cổ ở Anh. Nhưng khi đến nơi, anh bị sốc khi biết rằng đứa trẻ mà anh phải chăm sóc lại là một con búp bê sống tên là Brahms, để thay thế cho đứa trẻ thật đã chết.
Mặc dù ban đầu còn hoài nghi, Greta bắt đầu làm theo những mệnh lệnh kỳ lạ do cặp vợ chồng chủ nhà đưa ra. Tuy nhiên, khi những sự kiện kỳ lạ bắt đầu xảy ra và Greta bắt đầu cảm nhận được sự hiện diện của tà ác trong ngôi nhà, cô bắt đầu điều tra những bí mật đen tối của gia đình Brahms. Câu hỏi được đặt ra: Brahms thực sự chỉ là một con rối hay có điều gì đó đen tối và đáng sợ hơn đang diễn ra đằng sau câu chuyện có thật?