Bộ ba phim Người Dơi của Christopher Nolan bao gồm ba phim là Batman Begins (2005), The Dark Knight (2008) và The Dark Knight Rises (2012). Và điều thú vị là tất cả những bộ phim này đều nhận được đánh giá tích cực và đạt được thành công vang dội tại phòng vé. Nolan đạo diễn cả ba bộ phim, trong khi kịch bản do Jonathan Nolan và David S. Goyer viết.
Với bàn tay lạnh lùng của Nolan, anh đã thành công trong việc mang đến cách tiếp cận thực tế hơn cho nhân vật Batman, khám phá khía cạnh tâm lý và đạo đức của người anh hùng.So với những bộ phim Batman khác từng thực hiện, phiên bản của Nolan có tông màu tối hơn rất nhiều. Và điều tuyệt vời hơn nữa là Nolan sử dụng các hiệu ứng thực tế nhiều hơn trong bộ phim này, giảm thiểu việc sử dụng các hiệu ứng đặc biệt CGI để tạo ra trải nghiệm chân thực hơn.
Christian Bale cũng có thể vào vai Batman rất tốt, cứ như thể Bale sinh ra cho vai diễn này vậy. Bạn thậm chí có thể nói anh ấy là diễn viên Batman xuất sắc nhất từng được chọn. Nhờ những khía cạnh khác nhau này, bộ ba phim Batman của Nolan đã bán rất chạy và được coi là bộ ba phim hay nhất cho đến nay.