Siêu anh hùng là những nhân vật hư cấu có sức mạnh phi thường. Sức mạnh này thường được các siêu anh hùng sử dụng để bảo vệ những người xung quanh khỏi bọn tội phạm. Thuật ngữ “siêu anh hùng” thường gắn liền với thể loại truyện tranh, nhưng cũng có thể đề cập đến các nhân vật trong phim, truyền hình, sách và các phương tiện truyền thông khác. Chà, điều thú vị, các bạn đam mê công nghệ, là mặc dù các siêu anh hùng gắn liền với “hình ảnh” của Marvel và DC, nhưng hóa ra Nhật Bản cũng có nhiều siêu anh hùng trụ cột khác nhau. Những siêu anh hùng nào đến từ Nhật Bản? Hãy xem nó bên dưới, Geek!
9người khổng lồ
Siêu anh hùng đầu tiên của Nhật Bản là Ultraman. Ultraman xuất hiện lần đầu trong loạt phim truyền hình Nhật Bản mang tên “Ultraman” vào năm 1966. Loạt phim này được sản xuất bởi Tsuburaya Productions, được thành lập bởi Eiji Tsuburaya, người cũng được biết đến là một trong những người tạo ra Godzilla. Ultraman là một siêu anh hùng đến từ Tinh vân M78, một địa điểm hư cấu trong vũ trụ của anh ấy. Nhưng sau đó anh được cử đến Trái đất để bảo vệ hành tinh này khỏi sự đe dọa của những con quái vật độc ác và người ngoài hành tinh.
Khi Ultraman đến Trái đất, anh ấy đã kết hợp mình với một người mà anh ấy coi là đặc biệt tên là Shin Hayata. Ultraman và Hayata là những nhân vật riêng biệt nhưng trong trận chiến, họ hợp nhất thành một. Ultraman có nhiều sức mạnh khác nhau, bao gồm khả năng bay, tấn công năng lượng và sức mạnh thể chất đáng kinh ngạc. Anh ta cũng có thể thay đổi kích thước từ một con người bình thường thành một người khổng lồ tương đương với những con quái vật mà anh ta chiến đấu.
Ngoài việc chiến đấu chống lại những con quái vật khổng lồ, Ultraman còn phải đối mặt với nhiều người ngoài hành tinh độc ác khác muốn chinh phục Trái đất. Một trong những kẻ thù nổi tiếng nhất của anh là Baltan, kẻ có ngoại hình giống con cua. Kể từ khi ra mắt, Ultraman đã trở thành một trong những thương hiệu thành công và lâu dài nhất của Nhật Bản.