Warner Bros. được biết đến là một trong những hãng phim có ảnh hưởng nhất thế giới với hàng trăm bộ phim nổi tiếng được sản xuất trong suốt lịch sử của hãng. Studio này cũng sản xuất nhiều loạt phim nổi tiếng, bao gồm Friends, The Big Bang Theory và Game of Thrones. Warner Bros. cũng sở hữu một số thương hiệu phim và nhân vật mang tính biểu tượng nhất trong lịch sử giải trí, bao gồm Harry Potter, Batman, Superman và Looney Tunes. Chà, điều thú vị, các bạn đam mê công nghệ, là có một số bộ phim hành động của Warner Bros được coi là hay nhất. Những bộ phim này là gì? Hãy xem nó bên dưới, Geek!
10Hiệp sĩ bóng đêm
Bộ phim hành động hay nhất của Warner Bros. là The Dark Knight. Kị sĩ bóng đêm được phát hành vào ngày 18 tháng 7 năm 2008, phim được đạo diễn bởi Christopher Nolan, người đồng viết kịch bản với Jonathan Nolan. Dàn diễn viên chính trong phim này bao gồm Christian Bale trong vai Batman/Bruce Wayne, Heath Ledger trong vai Joker, Aaron Eckhart trong vai Harvey Dent/Two-Face, Gary Oldman trong vai James Gordon và Morgan Freeman trong vai Lucius Fox.
Kị sĩ bóng đêm là phần tiếp theo của bộ phim Batman Begins kể về cuộc phiêu lưu của Bruce Wayne, người chiến đấu với tội phạm ở thành phố Gotham với tư cách là Người Dơi. Trong phim này, Batman phải đối mặt với một kẻ thù mới rất độc ác, đó là Joker, một kẻ tâm thần kích động sự hỗn loạn trong thành phố. Trong khi đó, Harvey Dent, luật sư thành phố có ý định loại bỏ tội phạm khỏi thành phố, tham gia cùng Batman và James Gordon trong cuộc chiến chống tội phạm.
Tuy nhiên, khi Harvey Dent trải qua một bi kịch thay đổi cuộc đời, anh trở thành Two Face, một tên tội phạm độc ác và khó lường. Bộ phim trở thành một trong những bộ phim có doanh thu cao nhất mọi thời đại, thu về hơn 1 tỷ đô la trên toàn thế giới.