Tôi luôn thích ý tưởng về tuyết hơn là xúc tuyết hoặc để tuyết rơi vào ủng của mình. Khi tôi sống ở bang miền Tây New York – một trong những nơi có tuyết rơi nhiều nhất ở Hoa Kỳ – mỗi trận tuyết phủ vào cửa trước của tôi hoặc mảng tuyết tôi rơi vào khi đi bộ đến trường sẽ khiến tôi nổi những đám mây trắng trong không khí lạnh cóng. “Cái này?,” Tôi nghĩ, “Lại nữa à?”
Cuối cùng thì tôi cũng chuyển đi, và tôi không nghĩ là mình sẽ nhớ tuyết. Tây New York có thể giữ vỉa hè đóng băng Nhưng, gần đây, cây cối trơ trụi và ngả màu nâu, và ý tưởng về tuyết thật, chất đống, không thể tránh khỏi ngày càng trở nên dai dẳng. Tôi nhớ nó và tôi đã tìm thấy niềm an ủi trong các trò chơi điện tử.
Có rất nhiều trò chơi tuyết tuyệt vời. Sóng cuộn, lấp lánh, 8 bit, v.v. Tất cả đều có đặc điểm, phong cách và độ giòn riêng biệt. Đối với tôi, tuyết trong trò chơi điện tử là thứ hoàn hảo để khơi dậy những ký ức ấm cúng về những bông tuyết rơi trên ô cửa sổ, những ấn tượng sâu sắc do bàn tay hoặc chiếc mũ của bạn tạo ra khi bạn thả nó thành một đống bột, lỏng lẻo như đường chất đống. Vì vậy, để giúp nuôi dưỡng tâm trạng mùa đông, khi chúng ta tiến sâu hơn vào mùa nhưng có thể bỏ lỡ những mùa đã qua, tôi đã thu thập một số trường hợp tuyết yêu thích của Kotaku và ghép chúng với một bài thơ mùa đông.