Những bộ phim kể về câu chuyện con người cố gắng đánh bại quái vật không phải là hiếm. Có rất nhiều bộ phim như vậy đã được thực hiện, mặc dù chúng đưa ra những con quái vật thú vị cho chúng ta xem. Nhưng cũng có những bộ phim thực sự lấy quái vật làm nhân vật chính. Nhân vật chính ở đây phải cố gắng đánh bại những con quái vật khác, hoặc những con người được cho là phản diện. Vì vậy, trong bài viết này, chúng ta sẽ thảo luận về nhiều bộ phim khác nhau lấy quái vật làm nhân vật chính. Bất cứ điều gì? Hãy kiểm tra những điều sau đây!
10cậu bé địa ngục
Hellboy được đạo diễn bởi Guillermo del Toro, một đạo diễn nổi tiếng với phong cách hình ảnh độc đáo và những câu chuyện giả tưởng sâu sắc. Bộ phim này được chuyển thể từ nhân vật truyện tranh Hellboy do Mike Mignola sáng tạo. Nhân vật này xuất hiện lần đầu trong truyện tranh Dark Horse Comics vào năm 1993. Mặc dù không nhận được đánh giá tốt nhất nhưng Hellboy đã nhận được nhiều lời khen ngợi nhờ hiệu ứng hình ảnh tuyệt đẹp và phong cách trang điểm ấn tượng.
Bộ phim kể về nhân vật chính tên Hellboy, người được Giáo sư Bruttenholm (John Hurt) của BPRD tìm thấy khi còn là một đứa bé sau khi anh được triệu hồi từ một thế giới khác trong một nghi lễ huyền bí do Rasputin (Karel Roden) thực hiện. Hellboy được giáo sư Bruttenholm nuôi dưỡng và lớn lên thành một anh hùng chiến đấu chống lại những sinh vật xấu xa và siêu nhiên.
Khi một loạt sự kiện kỳ lạ và vụ giết người xảy ra trong thành phố, Hellboy và các đồng đội của anh ta từ BPRD, bao gồm cả Liz Sherman (Selma Blair) và Abe Sapien (Doug Jones), một con cá hình người, điều tra và đối đầu với một sinh vật đáng sợ. mối đe dọa đen tối. Hellboy phải đối mặt với quá khứ đen tối của mình, bao gồm cả mối quan hệ với Rasputin và mục tiêu thực sự của anh ta, đồng thời chiến đấu với các thế lực tà ác muốn hủy diệt thế giới.